Đã trả lời Sang Nga du học có cần sổ đoàn không ?

maiminh06

Thành viên thường
Các anh chị trong diễn đàn thân mến. Thứ 4 này là em sẽ bay sang Nga rồi. Mà bây giờ em mới kịp nghe chuyện rút sổ Đoàn viên. Em sợ là không kịp, cho em hỏi là sổ đoàn có quan trọng không ạ, nếu em không có thì có sao không ??

maiminh06

Thành viên thường
Tớ mấy năm rồi không có sổ đ, vẫn nhận học bổng bình thường nhoé :D
cám ơn bạn nhé, tại hôm qua nhận được email của Cục nói là sang đó cần mang sổ Đoàn, mà trường ĐH mình muốn lấy sổ đoàn nó cũng hơi lâu :'(

vinhtq

Quản lý chung
Помощник
Câu trả lòi là mình mang sang hiên vẫn cất vali nhé, bên Nga không còn Đội-Đoàn nữa rồi :D

Hứa Nhất Thiên

Thành viên thân thiết
Наш Друг
tình hình là sổ Đoàn của anh nộp cho trường đại học và bây giờ họ đã làm hỏng hết rồi . Nhiều thủ tục giấy tờ phức tạp thật đấy !

Anh Anh

Thành viên thân thiết
Наш Друг
Tốt nhất là em nên mang theo. Vì ở một số thành phố vẫn có tổ chức Đảng, Đoàn hoạt động. Nhân tiện em đến thành phố nào thế? :33.jpg::33.jpg::33.jpg::33.jpg::33.jpg:

xuan thanh

Thành viên thân thiết
Наш Друг
Nếu có thì tốt bạn ak, nếu k có thì cũng k sao, bạn k fai lo lắng. Nếu bạn học ở những trường có đông người việt có tổ chức đoàn hoặc thành phố bạn sống có tổ chức đoàn, bạn có thể đến gặp bí thư và nói: e chưa lấy đk sổ đoàn, trước kia e sinh hoạt đoàn ở đâu, đóng đoàn phí đầy đủ, blabla..sau đó bạn có thể tiếp tục sinh hoạt đoàn cùng mọi người.

Хлеб Хлеб Чанг

Thành viên thân thiết
Наш Друг
Cái này còn tùy trường nơi mà em học có Chi Đoàn hay không. Như trường chị có cả CHI ĐOÀN, CHI BỘ ĐẢNG luôn, bọn c ở đây vẫn sinh hoạt bình thường, nên cần có sổ đoàn. Tốt nhất em cứ mang theo nhé!