Đã trả lời Chuẩn bị sang Nga thì nên học sách gi?

julia.nguyen

Thành viên thường
Chào mọi người, em có người bạn chuẩn bị sang Nga mà lại k biết tiếng. Mọi người chỉ cho e một số tài liệu để học nhanh trong 2-3thang với a. Em xin chân thành cảm ơn a.

xuan thanh

Thành viên thân thiết
Наш Друг
nếu bạn muốn học những mẫu câu tiếng nga giao tiếp đơn giản, bạn có thể lên mạng tìm chuyên mục " chúng ta học tiếng Nga" của tiếng nói nước nga. Các chủ đề khá rõ ràng và nội dung tương đối dễ để bạn tự học và áp dụng
đây là bài 1 : http://vietnamese.ruvr.ru/2010/12/02/36144173/
có khoảng hơn 70 bài học đủ để bạn giao tiếp đơn giản. chúc bạn thành công

bạn đi thành phố nào và học trường nào?

Hồng Nhung

Quản lý cấp 2
Thành viên BQT
Супер-Модератор
Vì bạn của bạn sang để đi học chứ ko phải đi làm nên để học nhanh đc và có kiến thức cơ bản nhất thì ngoài việc học theo các mẫu câu do bạn Xuân Thanh giới thiệu thì bạn của bạn nên học thuộc bảng chữ cái tiếng Nga đầu tiên và các cách đọc chữ cái, như vậy sẽ giúp bạn ấy ko đơn thuần là nghe và bắt trước mà còn nhận dạng mặt chữ và tập đọc, ghi chép dễ dàng hơn, khi quên thì có thể xem lại và luyện tập.
Còn sách học tiếng Nga cấp tốc dạng Việt-Nga thì cũng có cuốn "hội thoại NGA-VIỆT (разговорник руско-вьетнамский)" của nhà xuất bản từ điển bách khoa. Nếu bạn của bạn ở Hà Nội thì có thể dễ dàng tìm được cuốn sách đó và những cuốn sách tiếng Nga giao tiếp tương tự tại các hiệu sách trg trường đại học sư phạm quốc gia Hà Nội và trường đại học Hà Nội (Thanh Xuân).
Chúc bạn của bạn may mắn!!

julia.nguyen

Thành viên thường
Dạ em cảm ơn anh Xuan Thanh và chi Hồng Nhung a. Bạn em chỉ sang đó để đi làm thôi nên em muốn tham khảo ý kiến mọi người xem nên học như thế nào thì hợp lý đó ạ.

themanh

Thành viên thường
Dạ em cảm ơn anh Xuan Thanh và chi Hồng Nhung a. Bạn em chỉ sang đó để đi làm thôi nên em muốn tham khảo ý kiến mọi người xem nên học như thế nào thì hợp lý đó ạ.
Nếu có thời gian thì học càng nhiều càng tốt còn không thì cứ ôm quyển sách các mẫu câu hội thoại vừa đi vừa dò thôi